กรรมการบริษัทฯ เยี่ยมชมกิจการ GGC
07 กรกฎาคม 2565
![](/storage/newsroom/press-releases/2022/07/20220715-1.png)
บริษัท โกลบอลกรีนเคมิคอล จำกัด (มหาชน) หรือ GGC นำโดย นายไพโรจน์ สมุทรธนานนท์ กรรมการผู้จัดการ พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูง ร่วมให้การต้อนรับ นายธันวา เลาหศิริวงศ์ และ นายธนากร มนูญผล กรรมการบริษัทฯ ในโอกาสเข้าเยี่ยมชมกิจการบริษัทฯ ซึ่งจัดขึ้นเพื่อให้กรรมการบริษัทฯ เข้าใจธุรกิจ และภาพรวมกระบวนการผลิตของบริษัทฯ ยิ่งขึ้น เพื่อประโยชน์ต่อการปฏิบัติหน้าที่ อีกทั้งยังสอดคล้องกับนโยบายการกำกับดูแลกิจการที่ดีด้วย
สำหรับการเยี่ยมชมกิจการในครั้งนี้ จัดขึ้นที่สำนักงาน GGC อาคาร GC Estate จังหวัดระยอง และการนำเยี่ยมชมโรงงานเมทิลเอสเทอร์แห่งที่ 1 และโรงงานของบริษัท ไทย อีทอกซีเลท จำกัด รวมทั้งการเยี่ยมชมวิสาหกิจชุมชนลุฟฟาลา ชุมชนหนองแฟบ ซึ่งเป็นชุมชนที่บริษัทฯ ร่วมดำเนินโครงการด้านความรับผิดชอบต่อสังคมและอยู่ในพื้นที่ความรับผิดชอบของบริษัทฯ อีกด้วย